Chọn kiểu gõ: Tự động TELEX VNI Tắt
 
Học tập
Hồ sơ cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy trọn gói
23/12/2019 | Nguyễn Thơ... | 71 lượt xem | 0 thảo luận
HỖ TRỢ TƯ VẤN HỒ SƠ CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ THIẾT KẾ PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY
Theo NĐ 79/2014/NĐ-CP, đối với doanh nghiệp, cơ sở kinh doanh về tư vấn thiết kế phòng cháy chữa cháy cần phải có chứng chỉ hành nghề thiết kế phòng cháy chữa cháy.
Với mong muốn hỗ trợ các cá nhân, doanh nghiệp trong các thủ tục hành chính, Công ty TNHH Tư Vấn Và Đào Tạo Nam Á có dịch vụ tư vấn, hỗ trợ thủ tục cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy.
Vậy điều kiện để được cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy là gì ?
Theo khoản 3, Điều 47 Nghị định số 79/2014/NĐ-CP, điều kiện để được cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy là:
- Có trình độ đại học về phòng cháy và chữa cháy hoặc trình độ đại học chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực hoạt động tư vấn và đã được cấp chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy; Các chuyên ngành phù hợp có thể là: cấp thoát nước, tự động hóa, hệ thống điện, cơ điện,……….
- Có ít nhất 05 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực tư vấn thiết kế hoặc tư vấn thẩm định hoặc tư vấn kiểm tra, kiểm định kỹ thuật về phòng cháy và chữa cháy và đã tham gia thực hiện thiết kế ít nhất 05 công trình.
Hồ sơ cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy bao gồm:
- Đơn đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế PCCC (Mẫu PC23 -TT 66/2014/TT-BCA).
- Bản khai kinh nghiệm công tác chuyên môn có liên quan đến nội dung đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề về PCCC (kèm theo Mẫu PC23- TT 66/2014/TT-BCA).
- Bản sao chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy khóa 6 tháng.
- Bản sao bằng tốt nghiệp ĐH có chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực hoạt động tư vấn PCCC.
- Ảnh 3x4
Lưu ý:
• Với những người có trình độ Đại học về phòng cháy và chữa cháy thì không cần có chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy chữa cháy.
• Ngoài việc phải điền đầy đủ thông tin theo mẫu, cá nhân phải ghi rõ đề nghị cấp mới hoặc đổi hoặc cấp lại chứng chỉ, đồng thời phải ghi rõ lĩnh vực hành nghề cụ thể
• Bản khai kinh nghiệm phải có chữ ký, dấu xác nhận của doanh nghiệp, công ty nơi cá nhân đang tham gia hành nghề tư vấn về PCCC.
Thời gian cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy: 10 - 14 ngày.
Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ hotline để được tư vấn cụ thể:
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN VÀ ĐÀO TẠO NAM Á
ĐT, Zalo: 0934 586 963 – 0986 679 105 (Ms Thơm)
Email: thom.viendaotao@gmail.com



Tags:
0 người yêu thích. Bạn thích bài viết này?
Gởi cho bạn bè
Gửi lời cảm ơn
Cùng người đăng
Đào tạo cấp chứng chỉ phòng cháy chữa cháy uy tín
20/02/2020
39 lượt xem, 0 thảo luận
Học cấp chứng chỉ phòng cháy chữa cháy uy tín
20/02/2020
39 lượt xem, 0 thảo luận
Hồ sơ cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế PCCC
17/06/2019
63 lượt xem, 0 thảo luận
Chứng chỉ bảo vệ môi trường trong kinh doanh xăng...
14/06/2019
58 lượt xem, 0 thảo luận
KG lớp học lái xe nâng tại Bắc Ninh, cấp chứng chỉ...
23/05/2018
172 lượt xem, 0 thảo luận
Tiêu điểm trong tuần
Thư viện bài giảng điện tử lớp 7 môn Lịch Sử
26/03/2015
2535 lượt xem, 0 thảo luận
Viết bởi khunglongb...
Quy trình tổ chức hội thảo chuẩn có mấy bước?
15/01/2019
84 lượt xem, 0 thảo luận
Viết bởi Jonly
Cần học chứng chỉ nghiệp vụ hướng dẫn viên du lịch...
16/03/2016
241 lượt xem, 5 thảo luận
Viết bởi thuyhuong9...
Khóa đào tạo thí nghiệm viên xây dựng công trình,...
02/07/2015
311 lượt xem, 0 thảo luận
Viết bởi nhantaivie...
Hồ sơ chứng chỉ khảo sát địa chất công trình trọn...
30/09/2013
751 lượt xem, 0 thảo luận
Viết bởi tuyensinhm
Ẩm thực | Giải trí | Mua sắm - Thời trang | Làm đẹp - Sức khỏe | Du lịch | Dịch vụ | Học tập | Trên trời - Dưới đất
Email cho bạn bè
X
Tên người gởi:  
Không phải là thổ địa abc@yahoo.com Email cách nhau dấu phẩy (,)
Lời nhắn